A Rãnar Ƙaƙãwa Mai Girma, 7 Disamba 2017, zuwa Erik Gerritsen, Babban Sakatare, Ma'aikatar Lafiya, Jindadi da Wasanni (VWS) kuma jakadan Cibiyar Ƙwararrun Failure, Ƙwararriyar Ƙwararruwar Kyautar Kulawa 2017 Kyautar jama'a ga Bart Knols tare da shari'ar 'Kawar da sauro mai zazzaɓi'. Wani alkali wanda Prof. Dr. Paul Louis Iske ya zaɓi lamarin Mercury, van Neel Schouten a matsayin wanda ya yi nasara a cikin 'yan takara takwas
lokuta. An ba wa lambar yabo sunan Cibiyar kuma tana tsaye ne don koyo da raba ayyukan da ba sa tafiya kamar yadda ake tsammani.

Bart Knols ya lashe lambar yabo ta masu sauraro tare da shari'arsa "Sau ɗaya da duka": kawar da sauro zazzabin yellow fever a Aruba": Wani aiki na kawar da sauro mai zazzaɓin rawaya a Aruba wanda bai tashi daga ƙasa ba. Wani muhimmin darasi ga Bart Knols shine cewa abin da ke da fifiko a gare ku ba koyaushe ya zama fifiko ga wasu ba, komai dacewa fifikonku. Rashin isassun tallafi da wasan siyasa ya haifar da ƙarancin albarkatun kuɗi don aiwatar da aikin.

Kyautar farko ta jury ta tafi ga shari'ar 'Mai kula da abokin ciniki a cikin kula da lafiyar kwakwalwa ya nemi Mercury'. GGZ a Geest Amsterdam ya kasa aiwatar da mahimman bayanai da bincike daga filin gwajin Kwik Zilver mai nasara. Sakamakon: ilimi mai yawa da aka samu, wanda abin takaici ba a yi komai ba. A sakamakon haka, ba a cimma nasarar da aka yi niyya don samun ƙarin kulawar abokin ciniki ba. Jury na bana ya ƙunshi: Cora Postema (gwani gwani, hidimar rayuwa), Cathy Van Beek asalin (Radboud UMC), Henk Smid (Daraktan ZonMW), Bas Bloem (Cibiyar Parkinson Nijmegen), Edwin Bas (GfK), Gelle Klein Ikkink (Ma'aikatar Lafiya, Jin Dadi da Wasanni), Michael Rutgers (asusun huhu), Mathieu Weggeman (TU Eindhoven), Henk Nies (Vilans) da shugaba Paul Iske (Cibiyar Nazarin Kasawa).

Wannan dai shi ne karo na hudu da ake bayar da wannan lambar yabo ta kulawa. Tare da gabatar da lambar yabo, Cibiyar Ƙwararrun Ƙarfafawa, tare da haɗin gwiwar ma'aikatar lafiya, jin dadi da wasanni., GfK, Vilans, Ƙungiyar Kwararrun Likitoci da ZonMw suna ba da gudummawa ga haɓakar yanayi a cikin ɓangaren. “A shekara mai zuwa kuma za mu ci gaba da gina kan koyo- da kuma yanayin ilimi a kusa da kasawa mai haske: don ƙarfafa mutane su ba da ƙarin darussa kuma a zahiri aiwatar da su,” in ji Paul Iske.

Me yasa kasawa zabi ne…

Tuntube mu don bitar ko lacca

Ko kuma kiran Paul Iske +31 6 54 62 61 60 / Bas Ruyssenaars +31 6 14 21 33 47