Niyya

Kyakkyawan amfani da manyan gidajen ibada guda biyu tare da duka manufar kasuwanci (lafiya aiki tare da riba) a matsayin manufofin zamantakewa (suna ba da gudummawa ga dogaro da kai na tsofaffi da sake komawa cikin kasuwar aiki, a (zuriya)asusu na kirkire-kirkire da sauran zamantakewa (kula)ayyuka).

Don haka, kamfanin De TWO Gezusters na fara shi ne ta hanyar sa hannu tare da tuntuɓar gundumomi da kuma mai gidan sufi., ƙungiyar gidaje, inda aka amince don amfanin tsarin aiki da cewa:

  1. ’Yan’uwa mata biyu a matsayin hidima za su kula da cin gajiyar gidajen ibada biyu ta hanyar abinci da hidima ga mai shi.;
  2. karamar hukumar za ta ba da gudummawa wajen samar da kudade don ayyukan zamantakewa (Dokar Taimakon Jama'a da shiga);
  3. a riba, 50% wanda za a ba da gudummawar don kafa ware (zuriya)kudi da 50% zai amfana da riko da kamfanin De TWEe sisters (a matsayin abin ƙarfafawa na kuɗi don samun riba).

Kusanci

Bayan yarjejeniyar magana tare da gundumomi da ƙungiyoyin gidaje, De twee gezusters sun fara aiki tare da aikin zamantakewa na ƙarfafa dogaro da kai a tsakanin tsofaffi da haɓaka haɗin gwiwar mutane a nesa da kasuwar aiki.. Wannan ya faru ta hanyar ba da menu na mako guda da ayyuka ga tsofaffi a farashi mai ma'ana. Mun kuma samar da yanayin ilimi wanda 20 mutane a kowace shekara damar shiga aiki ko. don haɓaka ayyukan da suka shafi aikin rana. Daga ra'ayi na tattalin arziki, waɗannan ayyuka da kuma amfani da gine-gine an tallafa su ta hanyar abincin rana, sabis na kayan aiki ga mai shi da masu haya da kuma tsara abubuwan da suka faru a cikin (taro)zaure.

Sakamakon

Ayyukan da ranar cin abinci sun yi nasara sosai har an soke shi a cikin shekara ta farko 15.000 zamantakewa baƙi da kuma a cikin shekara ta biyu 22.000 zamantakewa baƙi. Wuraren halartar sun kuma yi nasara. A cikin shekarar farko, da 20 wuraren raya kasa zuwa sake hadewa da 6 mutane zuwa aikin aiki da kuma a cikin shekara ta biyu zuwa 8 mutane. Shekara ta uku muka yi wata shida kawai muka sanya 3 mutane.

Duk da kyakkyawan sakamako, dole ne a ja filogi a cikin shekara ta uku, saboda ba a tsara kuɗaɗen ba. Mun yi yarjejeniya ta baki da gundumomi da ƙungiyoyin gidaje waɗanda ba su cika cika ko cika ba. Misali, mun yi yarjejeniya cewa ’yan’uwa mata na De TWO za su sami gudummawa 10.000 menus da kuma cewa za a biya ƙarin menus da aka sayar. Koyaya, bayan ƙaddamar da shi ga kwalejin, 'yan'uwa mata na De TWO sun sami yanke shawara mafi girma 10.000 menu na. Duk da haka, mun riga mun fi 3 yana aiki na tsawon watanni a cikin tabbacin cewa zai yi aiki. Hakanan yana da 9 ya ɗauki watanni kafin a sanya hannu kan yarjejeniyar sabis tare da ƙungiyar gidaje, to mun riga mun kasance 12 watanni a kan hanya. Mun sami damar riga-kafin wannan daga wani kamfani na. Mun sami alkawari daga bankin cewa za a iya ba da kuɗin asarar da aka yi a farkon farawa a ƙarƙashin sharadi cewa karamar hukuma za ta ba da gudummawar gudummawar zamantakewa. (Dokar Taimakon Jama'a da shiga) domin zuwan 3 shekara.

Bayan aika wasika ga masu ruwa da tsaki, tambayar kowa ya taru a yi magana game da yiwuwar ci gaba, mun sami rajista daga kowa sai dai masu alhakin biyu. Bayan tuntuɓar jami'an siyasa da sakatarorin akai-akai, na sami imel cewa gundumar ta yanke shawarar ba za ta rama abin da ya gabata ba.. Ba wannan ba tambaya da manufar wasiƙar tawa ba ce kuma a gare ni lokacin ne na yanke shawarar rushe kamfanin. ina da 16 dole mutane su kori kuma 20 wuraren ci gaba suna ƙarewa.

Rasa

  1. Alkawuran baka basu isa ba. Na koyi yadda yake da muhimmanci a sanya yarjejeniya a kan takarda kafin fara aiki / kamfani.
  2. Kula da irin tasirin da kuke yi wajen fitar da kudaden shiga na ƙungiyoyin cibiyoyi waɗanda 100% ya dogara da gudunmawar gwamnati.
  3. Ƙirƙirar majalissar shawara mai kyau kuma mai ƙarfi wacce za ta iya ba ku goyan bayan canji da kuma yarjejeniyar baka.

Suna: Dietmar Schrijnemakers
Ƙungiya: MACOO

Me yasa kasawa zabi ne…

Tuntube mu don bitar ko lacca

Ko kuma kiran Paul Iske +31 6 54 62 61 60 / Bas Ruyssenaars +31 6 14 21 33 47