Amsterdam, 9 Oktoba 2012

Kyautar don mafi kyawun lokacin koyo a Ci gaban Ƙasashen Duniya 2012 An gabatar da shi ga GASKIYA don koyo daga ayyukan Jatropha a Mozambique, Mali da Honduras. An ba da kyautar ga Ywe Jan Franken na FACT ta Farfesa. Paul Iske, wanda ya kafa Cibiyar Ƙwararrun Faillures.

Alhamis din da ta gabata a Partos Plaza – an gudanar da taron karawa juna sani na kungiyoyin raya kasa na shekara-shekara 3 key 'kyakkyawan gazawa’ jigogi. Baya ga nasara ta hanyar GASKIYA, An gabatar da shari'o'in ta The Hunger Project da ICCO. Mahalarta a Partos Plaza sun jefa kuri'a don shari'ar wanda suke tunanin shine mafi kyawun 'rashin nasara': aikin wanda duk da kyakykyawan niyya da shirye-shiryen da suka dace ya ci tura, yana kaiwa zuwa lokacin koyo.

Taken farko shine 'rashin tabbas da haɗarin haɗari', kuma ta ta'allaka ne da wani shari'ar da The Hunger Project (tare da taken tsokana ‘Shit Ya Faru!Cibiyar kulawa tare da gidajen jinya daban-daban a Limburg) suna fuskantar gogewar kwanan nan tare da lambar yabo ta Afirka don jagoranci. HP ya makale wuyansu don cimma wani muhimmin abu da ke ba da lambar yabo ga shugaban Afirka don kyakkyawan aikinsu na magance yunwa Duk da haka., abubuwa ba za su tafi bisa tsari ba: Tsohon Shugaban Malawi da aka zaba ya fara nuna halin da bai dace da ‘kyau ba’ jagoranci. Al'amarin ya kwatanta mahimmancin manne wa ƙa'idodin ku, da sauri da yanke hukunci game da al'amura yayin da suka taso, da ɗaukar duk matakan da za a iya don rage duk wata ɓarna ga ɓangarori marasa laifi.

Jigo na biyu shi ne 'zagayawa cikin duniya mai sarkakiya', kuma ya kasance a kusa da shari'ar ICCO (mai suna 'Ba don riba = Ba don kasuwanci ba?Cibiyar kulawa tare da gidajen jinya daban-daban a Limburg) mu'amala da kamfani mai zaman kansa wanda ke kan hanyar fatara. Kamfanin ya fara aiki yadda ya kamata kuma ya yi nasara a cikin aikinsu na haɗa kananan ƙungiyoyin aikin gona da manyan kantunan manyan kantuna.. Duk da haka, masu gudanar da kasuwanci ya fara shiga kasuwa haka nan kuma kamfanin ya kasa warware matsalarsa: ci gaba da mayar da hankali ga ƙungiyoyin NGO ko haɓaka zuwa cikakken kasuwanci, m ma'aikaci. Al’amarin ya misalta mahimmancin samun taka rawa, tsarin da aka tsara da kuma aiki, kuma inda ya cancanta dabarun fita.

Jigo na uku shine 'ci gaba da koyo daga gogewa', kuma ya ta'allaka ne a kusa da wani lamarin GASKIYA (mai take ‘Wanda ya shuka zai girba?Cibiyar kulawa tare da gidajen jinya daban-daban a Limburg) fama da rashin zato ba zato ba tsammani 3 Jatropha ayyukan. GASKIYA - kamar sauran kungiyoyi masu zaman kansu da ƙungiyoyin kasuwanci - suna da babban bege ga Jatropha a matsayin tushen samar da man fetur na cikin gida da kuma amfani da shi.. Duk da rashin jin dadin sakamakon Jatropha, al'ummomin da FACT ta yi aiki a ciki sun amfana sosai daga jarin da ke tattare da makamashi kayayyakin more rayuwa. GASKIYA yana da – ta hanyar waɗannan ayyukan – ginannun ingantaccen aikin sanin-yadda da hanyoyin sadarwa, kuma GASKIYA ta yi amfani da gogewar don tantance asali da sake fasalin dabarunsu.

Makasudin lambar yabo mai ban mamaki shine don haɓaka kasuwancin, koyo daga gogewa da bayyana gaskiya a cikin sashin ci gaban ƙasa da ƙasa. Kyautar wani yunƙuri ne na Cibiyar Ƙwararrun Ƙarfafawa (bi da bi wani yunƙuri na Bankin Dutch ABN-AMRO's Dialogues House), tare da haɗin gwiwar ƙungiyoyin ci gaban ƙasa da ƙasa SPARK da ƙungiyar reshe Partos.

Tuntuɓi Mutum: Bas Ruyssenaars

Tel. +31 (0)6-14213347 / Imel: redactie@briljantemislukkingen.nl